Kaabo si awọn oju opo wẹẹbu wa!
àwòrán ẹ̀yìn

Kí ló dé tí MRI kì í ṣe ohun tó ṣe déédé nínú àyẹ̀wò pajawiri?

Nínú ẹ̀ka àwòrán ìṣègùn, àwọn aláìsàn kan tí wọ́n ní “àkójọ pajawiri” MRI (MR) sábà máa ń wà láti ṣe àyẹ̀wò náà, wọ́n sì máa ń sọ pé wọ́n nílò láti ṣe é lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀. Fún pàjáwìrì yìí, dókítà àwòrán sábà máa ń sọ pé, “Jọ̀wọ́ ṣe ìpàdé àkọ́kọ́.” Kí ni ìdí rẹ̀?

Àyẹ̀wò MRI

Ni akọkọ, jẹ ki a wo awọn contraindications:

 

Àkọ́kọ́,Àwọn ìdènà pípé

 

1. Àwọn aláìsàn tí wọ́n ní àwọn ohun tí ń mú kí ọkàn yá sí i, àwọn ohun tí ń mú kí ọkàn yá sí i, àwọn fáàfù ọkàn onírin àtọwọ́dá, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ;

2. Pẹ̀lú ìdìpọ̀ aneurysm (àyàfi paramagnetism, bíi titanium alloy);

3. Àwọn ènìyàn tí wọ́n ní ara àjèjì irin inú ojú, àwọn ohun èlò ìtọ́jú etí inú, àwọn ohun èlò ìtọ́jú irin, àwọn ohun èlò ìtọ́jú irin, àwọn ohun èlò ìtọ́jú irin, àti àwọn ohun èlò ìtọ́jú àjèjì ferromagnetic nínú ara;

4. Oyun kutukutu laarin oṣu mẹta ti oyun;

5. Àwọn aláìsàn tí wọ́n ní ibà gíga tó le gan-an.

Nítorí náà, kí ni ìdí tí MRI kò fi ní irin?

 

Àkọ́kọ́, pápá mànàmáná tó lágbára wà nínú yàrá ẹ̀rọ MRI, èyí tó lè fa ìyípadà irin náà kí ó sì fa kí àwọn ohun èlò irin fò lọ sí ibi tí a ti ń lo ẹ̀rọ náà kí ó sì fa ìpalára fún àwọn aláìsàn.

Èkejì, pápá MRI RF alágbára lè mú kí ooru gbóná, èyí sì lè fa gbígbóná àwọn ohun èlò irin, àyẹ̀wò MRI, tó sún mọ́ pápá oofa jù, tàbí nínú pápá oofa lè fa jíjó àsopọ̀ ara tàbí kí ó tilẹ̀ fi ẹ̀mí àwọn aláìsàn sínú ewu.

Ẹ̀kẹta, pápá mágnẹ́ẹ̀tì tó dúró ṣinṣin àti tó dọ́gba nìkan ló lè rí àwòrán tó ṣe kedere. Tí a bá fi àwọn ohun èlò irin ṣàyẹ̀wò rẹ̀, a lè ṣe àwọn ohun èlò ìbílẹ̀ ní ibi tí irin wà, èyí tó máa ń nípa lórí bí agbára mágnẹ́ẹ̀tì náà ṣe rí, kò sì lè fi ìyàtọ̀ àmì ti àwọn àsopọ ara tó yí i ká àti àwọn àsopọ ara tó wọ́pọ̀ hàn kedere, èyí tó máa ń nípa lórí àyẹ̀wò àrùn náà.

MRI1

Èkejì,Àwọn ìdènà ìbátan

 

1. Àwọn aláìsàn tí wọ́n ní ara àjèjì irin (àwọn ohun èlò ìtọ́jú ara, àwọn eyín ìdènà, òrùka ìdènà oyún), àwọn pàǹtí insulin, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, tí wọ́n gbọ́dọ̀ ṣe àyẹ̀wò MR, gbọ́dọ̀ ṣọ́ra tàbí kí wọ́n ṣàyẹ̀wò lẹ́yìn tí wọ́n bá ti yọ wọ́n kúrò;

2. Àwọn aláìsàn tó ń ṣàìsàn gidigidi tó nílò lílo àwọn ètò ìrànlọ́wọ́ ẹ̀mí;

3. Àwọn aláìsàn tí wọ́n ní àrùn wárápá (ó yẹ kí wọ́n ṣe MRI lábẹ́ àbá pé kí wọ́n ṣàkóso àwọn àmì àrùn náà dáadáa);

4. Fún àwọn aláìsàn tí wọ́n ní claustrophobic, tí ó bá pọndandan láti ṣe àyẹ̀wò MR, ó yẹ kí a ṣe é lẹ́yìn tí a bá ti fún wọn ní ìwọ̀n ìtura tó yẹ;

5. Àwọn aláìsàn tí wọ́n ní ìṣòro láti fọwọ́sowọ́pọ̀, bíi àwọn ọmọdé, gbọ́dọ̀ fún wọn ní àwọn oògùn ìtura tó yẹ lẹ́yìn tí wọ́n bá ti ṣe é;

6. Àwọn obìnrin tó lóyún àti àwọn ọmọ ọwọ́ gbọ́dọ̀ ṣe àyẹ̀wò pẹ̀lú ìfọwọ́sowọ́pọ̀ dókítà, aláìsàn àti ìdílé.

Yàrá MRI pẹ̀lú ẹ̀rọ simens

Ẹkẹta, kí ni ìbáṣepọ̀ láàárín àwọn ìdènà wọ̀nyí àti àìṣe mànàmáná pàjáwìrì?

 

Àkọ́kọ́, àwọn aláìsàn pajawiri wà ní ipò tó le koko, wọn yóò sì lo ìmójútó ECG, ìmójútó atẹ́gùn àti àwọn ohun èlò míràn nígbàkigbà, àti pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ẹ̀rọ wọ̀nyí ni a kò le mú wá sínú yàrá ìró magnetic, àyẹ̀wò tí a fipá mú ní ewu ńlá nínú dídáàbòbò ààbò ẹ̀mí àwọn aláìsàn.

Èkejì, ní ìfiwéra pẹ̀lú àyẹ̀wò CT, àkókò ìwòran MRI gùn jù, àyẹ̀wò orí tó yára jùlọ náà máa ń gba ó kéré tán ìṣẹ́jú mẹ́wàá, àwọn apá mìíràn nínú àyẹ̀wò náà gùn jù. Nítorí náà, fún àwọn aláìsàn tó ní àmì àìmọ̀kan, dídákú, àìlera, tàbí ìdààmú, ó ṣòro láti parí MRI nínú ipò yìí.

Ẹ̀kẹta, MRI le lewu fun awọn alaisan ti ko le ṣalaye iṣẹ-abẹ wọn tẹlẹ tabi itan-akọọlẹ iṣoogun miiran ni deede.

Ẹ̀kẹrin, fún àwọn aláìsàn pajawiri tí wọ́n bá ní ìjànbá ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, ìpalára tí ó fọ́, ìṣubú, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, láti dín ìṣíkiri àwọn aláìsàn kù, láìsí ìrànlọ́wọ́ àyẹ̀wò tí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé, àwọn dókítà kò le pinnu bóyá aláìsàn náà ní egungun, àwọn ẹ̀yà ara inú rẹ̀ fọ́ àti ẹ̀jẹ̀, wọn kò sì le fìdí rẹ̀ múlẹ̀ bóyá àwọn ara àjèjì irin wà tí ìpalára fà. Àyẹ̀wò CT jẹ́ ohun tí ó yẹ fún àwọn aláìsàn tí wọ́n ní àìsàn yìí láti ran àwọn aláìsàn lọ́wọ́ ní ìgbà àkọ́kọ́.

Nítorí náà, nítorí pé àyẹ̀wò MRI ṣe pàtàkì, àwọn aláìsàn pajawiri tí wọ́n wà ní ipò tó le koko gbọ́dọ̀ dúró de ipò tó dúró ṣinṣin àti àyẹ̀wò ẹ̀ka kí wọ́n tó ṣe àyẹ̀wò MRI, a sì tún nírètí pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn aláìsàn lè fúnni ní òye tó pọ̀ sí i.

—— ...

LnkMed CT,MRI,Angio Abẹrẹ itansan titẹ giga_

LnkMed jẹ́ olùpèsè àwọn ọjà àti iṣẹ́ fún ẹ̀ka ìmọ̀ ẹ̀rọ radiology ti ilé iṣẹ́ ìṣègùn. Àwọn syringe onítẹ̀sí gíga tí a ṣe àgbékalẹ̀ àti tí a ṣe ní ilé-iṣẹ́ wa, títí kan àwọn syringe onítẹ̀sí gíga tí a ṣe, títí kan àwọn syringe onítẹ̀sí gíga tí a ṣe ní àárín gbùngbùn.Abẹ́rẹ́ CT,(orí kan ṣoṣo àti méjì),Abẹrẹ MRIàtiÀwọn abẹ́rẹ́ DSA (angiography)Wọ́n ti tà á fún nǹkan bí ẹ̀rọ 300 nílé àti lókè òkun, wọ́n sì ti gba ìyìn àwọn oníbàárà. Ní àkókò kan náà, LnkMed tún ń pèsè àwọn abẹ́rẹ́ àti àwọn ọ̀pá ìrànlọ́wọ́ bí àwọn ohun èlò mímu fún àwọn ilé iṣẹ́ wọ̀nyí:Medrad,Guerbet,Nemotoàti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, àti àwọn ìsopọ̀ ìfúnpá rere, àwọn ohun èlò ìwádìí ferromagnetic àti àwọn ọjà ìṣègùn mìíràn. LnkMed ti gbàgbọ́ nígbà gbogbo pé dídára ni ipilẹ̀ ìdàgbàsókè, ó sì ti ń ṣiṣẹ́ kára láti fún àwọn oníbàárà ní àwọn ọjà àti iṣẹ́ tó ga jùlọ. Tí o bá ń wá àwọn ọjà àwòrán ìṣègùn, ẹ gbà láti bá wa sọ̀rọ̀ tàbí kí ẹ bá wa ṣòwò.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-11-2024